Thiết bị chuyển đổi quang điện 1 sợi A B 10-100 converter Netlink HTB-1100S. BH 12 tháng

Giá luôn tốt
Sản phẩm chính hãng
Mã Sản phẩm: Đang cập nhật
450,000 đ
GIAO HÀNG TOÀN QUỐC
"Hỗ trợ giao trên mọi miền của tổ quốc."
HOÀN LẠI TIỀN 100%
"Hoàn lại 100% tiền nếu sản phẩm lỗi."
CHÍNH SÁCH BẢO HÀNH
"1 đổi 1 trong tháng đầu tiên."
HỖ TRỢ TRỰC TUYẾN
"Hỗ trợ kỹ thuật miễn phí."

Sản phẩm mua kèm theo

Conveter NETLINK HTHTB-1100S giải pháp giải mã tín hiệu quang sang LAN một cách hiệu quả và tiết kiệm chi phí, bộ này sử dụng cho hệ thống camera an ninh là một giải pháp tuyệt vời, vừa giá rẻ vừa ổn định với bộ nguồn được thay đổi to hơn, công suất lớn hơn

Thông số kỹ thuật Thiết bị chuyển đổi quang điện 1 sợi A B 10-100 converter Netlink HTB-1100S. BH 12 tháng

Tính năng Thông số
Thông số khác Chuẩn IEEE802.3 10Base-T. 100Base-T, 100Base-F
Tín hiệu điện T+, T-, R+, R, GND
Tín hiệu quang TX, RX
Chế độ làm việc Không đồng bộ, điểm tới điểm, hỗ trợ cả full/half duplex
Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45 Thích ứng 10/100Mbps
Tốc độ truyền dữ liệu quang 100Mbps
Khoảng cách cáp mạng (RJ45) 100 mét
Khoảng cách quang 25 Km – Single-mode
Loại dây cáp điện UTP 5
Loại dây cáp quang Signal-mode 8.3/125, 8.7/125, 9/125 hoặc 10/125μm
Bước sóng quang 1310nm
Cổng kết nối điện RJ45
Cổng kết nối quang converter quang 1 sợi SC Simplex Fiber

Mô tả sản phẩm Thiết bị chuyển đổi quang điện 1 sợi A B 10-100 converter Netlink HTB-1100S. BH 12 tháng

Thiết bị converter, hay còn gọi là bộ chuyển đổi, đóng một vai trò không thể thiếu trong việc kết nối và chuyển đổi các loại tín hiệu khác nhau để đáp ứng nhu cầu truyền dẫn dữ liệu. Bài viết này sẽ giới thiệu về một thiết bị converter đặc biệt, hỗ trợ các chuẩn IEEE802.3 10Base-T, 100Base-T và 100Base-F, cùng với những đặc điểm nổi bật của nó.

Khái Quát về Chuẩn IEEE802.3

Chuẩn IEEE802.3 là một chuẩn quốc tế được phát triển bởi Viện Kỹ sư Điện và Điện tử (IEEE), quy định các thông số kỹ thuật cho mạng Ethernet. Các chuẩn 10Base-T, 100Base-T (Fast Ethernet) và 100Base-F (100Mbps trên cáp quang) đều thuộc chuẩn IEEE802.3, đại diện cho các loại kết nối và tốc độ khác nhau trong mạng Ethernet.

Tín Hiệu Điện và Tín Hiệu Quang

Thiết bị converter này hỗ trợ cả tín hiệu điện với các dây T+, T-, R+, R-, và GND, và tín hiệu quang với TX (phát) và RX (nhận). Điều này cho phép thiết bị kết nối không chỉ với thiết bị mạng truyền thống sử dụng cáp đồng (RJ45) mà còn với cơ sở hạ tầng quang, mang lại tính linh hoạt cao trong việc thiết lập mạng.

Chế Độ Làm Việc

Thiết bị có khả năng làm việc ở chế độ không đồng bộ, điểm tới điểm, và hỗ trợ cả hai chế độ full duplex (cho phép truyền dữ liệu hai chiều cùng một lúc) và half duplex (truyền dữ liệu hai chiều nhưng không cùng một lúc), tối ưu hóa hiệu suất truyền dữ liệu dựa trên nhu cầu sử dụng cụ thể.

Tốc Độ và Khoảng Cách Truyền Dữ liệu

Tốc độ truyền dữ liệu điện qua RJ45: Thiết bị này thích ứng được với tốc độ 10/100Mbps, phù hợp với hầu hết các ứng dụng mạng hiện nay.

Tốc độ truyền dữ liệu quang: Là 100Mbps, đảm bảo tốc độ truyền cao qua các kết nối quang.

Khoảng cách cáp mạng (RJ45): Là 100 mét, đây là khoảng cách tiêu chuẩn cho cáp đồng.

Khoảng cách quang: Lên tới 25 Km khi sử dụng cáp Single-mode, mở rộng đáng kể phạm vi của mạng.

Loại Dây Cáp và Cổng Kết Nối

Loại dây cáp điện: UTP loại 5, là loại cáp phổ biến cho mạng Ethernet.

Loại dây cáp quang: Sử dụng cáp Single-mode với các tiêu chuẩn 8.3/125, 8.7/125, 9/125 hoặc 10/125μm, tối ưu hóa cho việc truyền dẫn quang tốc độ cao và khoảng cách xa.

Bước sóng quang: 1310nm, phù hợp cho hầu hết các ứng dụng truyền dẫn quang.

Cổng kết nối: Bao gồm cổng RJ45 cho kết nối điện và cổng converter quang SC Simplex Fiber cho kết nối quang.

Tính năng nổi bật trên sản phẩm

Với những tính năng ưu việt là một sự lựa chọn tuyệt vời. Sản phẩm vừa chất lượng vừa có mức giá rẻ nhất trên thị trường. được bán với giá 450,000đ.

Hỗ trợ SHIP COD trên toàn quốc, không cần đặt cọc các bạn chỉ việc đặt hàng trên hệ thống và công ty bên mình sẽ liên hệ để giao hàng cho các bạn

Camera Phan Thiết là đơn vị cung cấp sản phẩm Thiết bị chuyển đổi quang điện 1 sợi A B 10-100 converter Netlink HTB-1100S. BH 12 tháng chính hãng với giá tốt nhất.

Nếu bạn có câu hỏi hay thắc mắc về sản phẩm Thiết bị chuyển đổi quang điện 1 sợi A B 10-100 converter Netlink HTB-1100S. BH 12 tháng vui lòng liên hệ lắp đặt camera phan thiết - bình thuận để được hỗ trợ các bạn nhé.
Viết Bình Luận